เมื่อวันที่ 26 พฤศจิกายน 2566 นักเรียนนักศึกษาวิทยาลัยการอาชีพแม่สะเรียง ได้เข้าร่วมกิจกรรมการประกวดวงดนตรีดนตรีโฟล์คซอง โดยใช้ชื่อวงดนตรีว่า “ยางมะตอย” ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับสาม
ผู้เข้าร่วมการประกวด นายมนต์สิทธิ์ เอี่ยมอรชุน , นายพิชิตชัย เพชรดาสามัญ , นายสุรศักดิ์ สดใสวนาลัย สาขาวิชาช่างยนต์ และนายเทิดชัย เลิศพิเชียรไพบูลย์ สาขาวิชาช่างไฟฟ้า จัดขึ้นโดย เทศบาลตำบลแม่สะเรียง อ.แม่สะเรียง จ.แม่ฮ่องสอน ณ ลานกาดริมยวม
![](https://msr.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/371524993_1379906866261514_6940097363873555967_n-1536x1024.jpg)