20 กุมภาพันธ์ 2567 นายวินัย จันทรานาค ผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพแม่สะเรียง มอบหมายให้ ครูกิตติศักดิ์ บูชาประทีปดวง แผนกวิชาช่างยนต์ และ ครูวรพันธ์ กันธิยะ แผนกวิชาช่างไฟฟ้า ได้ออกหน่วยบริการประชาชน โครงการ อำเภอ…ยิ้มเคลื่อนที่ อ.แม่สะเรียง จ.แม่ฮ่องสอน โดยภายในงานดังกล่าวได้ให้บริการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง รถจักยานยนต์ ซ่อมเครื่องยนต์เล็ก และซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าในครัวเรือน ของผู้ที่มาใช้บริการชาวบ้านในพื้นที่ใกล้เคียง ณ โรงเรียนบ้านห้วยแห้ง ต.แม่คง อ.แม่สะเรียง จ.แม่ฮ่องสอน
![](https://msr.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/20-กพ-2567-อ.ยิ้มเคลื่อนที่-3.jpg)